Viagra: Quá liều có thể gây ra rối loạn thị lực nghiêm trọng

0
41

Ở liều cao, thuốc được sử dụng cho rối loạn cương dương có thể dẫn đến các vấn đề về thị lực dai dẳng ở một số người. Giải thích.

Một người đàn ông nhìn thấy màu đỏ sau khi dùng quá liều viagra

Dùng một liều cao sildenafil citrate, một thành phần hoạt chất trong Viagra , một loại thuốc được sử dụng trong rối loạn chức năng cương dương, có thể gây ra các vấn đề về thị lực màu do tổn thương tế bào đối với võng mạc . Đây là kết quả của một nghiên cứu được tiến hành bởi các nhà nghiên cứu từ Mount Sinai (New York), được công bố trên tạp chí Retinal Case , kiểm tra trường hợp của một người đàn ông đã khẩn trương đưa ra bệnh viện Chuyên gia New York trong các rối loạn nhãn khoa, phàn nàn về một thị lực có màu đỏ.

Để giảm rối loạn chức năng cương dương của mình, người Mỹ 31 tuổi đã mua một loại thuốc Viagra trên Internet và rõ ràng là không tuân theo liều lượng khuyến cáo là 50 mg mỗi lần chụp. Anh ta đã uống thuốc trực tiếp ở cổ chai, mà không dùng pipet được cung cấp để tôn trọng liều lượng thích hợp. Quá liều này gần như ngay lập tức gây ra vấn đề về thị lực : nhấp nháy nhiều màu và mất tương phản, biến mất khá nhanh, nhưng quan trọng nhất là một tấm màn che màu đỏ đã được lắp đặt.

Các bác sĩ cảnh báo quá liều các loại thuốc thông thường

Nó được công nhận rằng uống Sildenafil Citrate, thành phần hoạt chất trong Viagra, đôi khi có thể dẫn đến rối loạn thị giác nhỏ, chẳng hạn như quá mẫn cảm với ánh sáng hoặc mờ mắt, thường biến mất trong vòng 24 giờ. Nhưng các tế bào thụ quang bị tổn thương nghiêm trọng, và các triệu chứng của người đàn ông 31 tuổi này tồn tại trong vài tháng.

Các bác sĩ đã chỉ ra rằng nó là quá liều đã dẫn đến những rối loạn dai dẳng này. ” Nghiên cứu này cho thấy liều lượng cao của một loại thuốc thường được sử dụng có thể nguy hiểm, ” cảnh báo một trong những tác giả của nghiên cứu, Giáo sư Richard Rosen, có thể đọc trong các cột của Figaro .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here